
TANGAZO LA KAZI (LINARUDIWA) 
TANROADS SACCOS INATARAJIA KUAJIRI MENEJA WA CHAMA 

KULINGANA NA HADIDU REJEA ZIFUATAZO 

1. KUHUSU TANROADS SACCOS 
Chama cha Ushirika wa Akiba na Mikopo TANROADS (TANROADS SACCOS 
LTD), kilianzishwa Novemba 2003 chini ya sheria ya Vyama vya ushirika Na 20 
ya Mwaka 2003 na kurekebishwa Mwaka 2013. Chama hiki kilianzishwa kikiwa 
na madhumuni ya kusaidiana kuinua kipato cha wafanyakazi wa TANROADS 
walio katika ajira ya kudumu na wale walio katika ajira ya muda Maalum. Chama 
cha ushirika wa Akiba na Mikopo TANROADS SACCOS, kimendikishwa kwa No 
DSR 896 tarehe 27/07/2006 pia kimepata Namba ya Mlipa Kodi TIN No 135-
448-397 mwaka 2018. 

2. KUSUDI NA WIGO WA KAZI 
Bodi ya TANROADS SACCOS inakusudia kuajiri Meneja mwenye uwezo, ujuzi 
na Uzoefu wa kutosha katika kusimamia na kuendesha shughuli zinazohusu 

Ushirika wa Akiba na Mikopo. Meneja/Katibu wa Chama atakuwa ndiye 
msimamizi wa shughuli zote za Chama za kila siku kulingana na miongozo 
itakayotolewa na Bodi na pia atakuwa Katibu wa Vikao vya Bodi na atawajibika 
kwa Bodi ya TANROADS SACCOS. 

3. KAZI NA MAJUKUMU YA MENEJA 

Majukumu ya Meneja wa chama yatakuwa kama ifuatavyo:- 
 
❖ Kutekeleza na kuzingatia Sheria ya Vyama vya Ushirika na Kanuni zake, 

Sheria ya Hudua Ndogo za Fedha na Kanuni zake, Sera ya Maendeleo ya 
Ushirika, Masharti ya chama, Kanuni na Sera mbalimbali zilizowekwa kwa ajili 
ya kuongoza utekelezaji wa shughuli za chama; 

❖ Kuhakikisha mifumo ya utendaji na utoaji taarifa ipo madhubuti na 
inawezesha mawasiliano; 

❖ Kwa kushauriana na Wajumbe wa Bodi, kuandaa mpango mkakati, mpango 
biashara, bajeti ya mwaka na program ya utekelezaji;   

❖ Kuhakikisha malengo na shabaha za chama zinafikiwa; 
❖ Kushughulikia masuala yote yanayowahusu watumishi, hususan mafunzo na 

uendelezaji wa rasilimali watu; 
❖ Kwa kushirikiana na Wajumbe wa Bodi, kukiwakilisha Chama katika shughuli 

na uingiaji wa mikataba; 
❖ Kuhakikisha vitabu vya hesabu vinaandikwa na   hesabu zinaandaliwa na 

kuwasilishwa kwa Wakaguzi kwa wakati; 



❖ Kuhakikisha taarifa ya mapato na matumizi, mizania, na taarifa ya mikopo 
iliyochelewa zimeandaliwa  kwa usahihi na wakati; 

❖ Kutoa taarifa za menejimenti kwenye vikao vya Bodi ambazo zinaeleza hali ya 
kifedha ya Chama ikianisha mizania, hesabu ya mapato na matumizi, taarifa 
ya mikopo iliyochelewa, bajeti ya mwaka, mwenendo wa chama na uwiano 
wake; 

❖ Kuidhinisha matumizi yaliyoko kwenye makisio kwa viwango vilivyowekwa na 
Bodi na kutia saini kwenye nyaraka zinaruhusu utoaji fedha za chama kwa 
kuzingatia ukomo ulioainishwa kwenye sera za chama; 

❖ Kuisaidia Bodi kupanga viwango stahiki vya riba, ada na gharama nyingine 
kwa bidhaa na huduma zitakazotolewa; 

❖ Kuisaidia Bodi katika kubainisha dhamana zinazokubalika na zinazoweza 
kutumika kudhamini mikopo; 

❖ Kuhakikisha kuwa kuna ukwasi wa kutosha kukidhi mahitaji ya mikopo, 
uchukuaji wa akiba na gharama za uendeshaji;  

❖ Kusimamia ufungwaji na uendeshwaji wa akaunti za chama; 
❖ Kuajiri na kuwafukuza kazi watumishi walioko katika mamlaka yake, na 

baadae kuidhinishwa na bodi, kulipa stahili za watumishi kama 
zitakavyoidhinishwa na Mkutano Mkuu, kuwatuza na kuwapandisha vyeo 
watumishi au kuwachukulia hatua za kinidhamu watumishi wakosaji kwa 
kuzingatia sera ya utumishi; 

❖ Kutoa taarifa stahiki kwa mamlaka zinazohusika kwa muda muafaka; 
❖ Kutekeleza mapendekezo yanayotolewa kwenye taarifa za Wakaguzi wa 

Ndani na wa Nje na taarifa za kiuchunguzi zinazotolewa na mamlaka husika; 
na  

❖ Majukumu mengine kadri ya maelekezo ya Bodi. 

4. ELIMU NA UJUZI  
❖ Awe na elimu isiyopungua Shahada ya kwanza au Stashahada ya juu katika  

Uhasibu, Fedha, Utawala, Uongozi, Uchumi, Sheria, Biashara au Elimu 
inayofanana na hizo kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali. 
Mwenye vyeti vya kitaalam atapewa kipaumbele, 

❖ Awe na uwezo wa kutumia kompyuta na mifumo mbalimbali ya kifedha, 
❖ Awe na uwezo wa Kuwasiliana kwa Kuongea na kuandika kwa lugha ya 

Kiswahili na Kiingereza. 
❖ Awe na uzoefu wa utumishi kwenye nafasi ya meneja wa SACCOS 

usiopungua miaka mitatu (3) au taasisi nyingine,za vyama vya ushirika 
zinazofanana na SACCOS. 

❖ Awe na kumbukumbu nzuri za utendaji kazi kabla ya kujiunga na 
TANROADS SACCOS LTD, 



❖ Awe na Umri usiopungua miaka 35 na usiozidi miaka 55  
❖ Na sifa nyingine za ziada. 

 
5. VIAMBATISHO 

❖ Barua ya maombi yenye kubandikwa picha ndogo (passport size), 
❖ Wasifu binafsi wa mwombaji (CV) uwe na Majina matatu ya wadhamini 

wawe, waajiliwa wa serikali  au shirika linalotambulika(Referees).  
❖ Nakala za vyeti vya taaluma, kidato cha nne, kidato cha sita kwa waliofikia 

kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa 
za kazi husika, 

❖ Nakala ya cheti cha kuzaliwa, 
❖ Kitambulisho cha taifa au leseni ya udereva au pasi ya kusafiria (passport) na 

barua ya uthibitisho wa makazi kutoka Serikali za mitaa, 
❖ Mshahara unaohitaji. 

 
6. JINSI YA KUOMBA 
  

Barua za maombi zielekezwe kwa; 
 
MWENYEKITI WA BODI, 
TANROADS SACCOS LTD, 
S. L. P 11364, 
DAR ES SALAAM 

 
Barua za maombi ziandikwe kwa lugha ya Kiswahili na kuwasilishwa kwa Njia 
ya barua pepe katika anuani zote mbili zilizoonyeshwa hapa chini; 
yovita.ngongi@tanroads.go.tz na pamela.masome@tanroads.go.tz. Mwisho 
wa kuwasilisha maombi ya ajira ni tarehe 09/07/ 2020 Saa 10 Jioni. 
 
Aidha, waombaji waliowasilisha maombi yao awali, hawaruhusiwi kuomba 
kwa mara nyingine. 
 
 

Imetolewa leo Tarehe 26/06/ 2020 
    MWENYEKITI TANROADS SACCOS 
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