JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UJENZI, UCHUKUZI NA MAWASILIANO

TAARIFA KWA UMMA
MABADILIKO YA TOZO ZA UZIDISHAJI UZITO WA MAGARI

Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano (Sekta ya Ujenzi) inapenda
kuutaarifu Umma wa Watanzania hususan, Wasafirishaji na wadau wetu
wote kwamba, ukomo wa viwango vya tozo ya uzidishaji uzito wa magari
vinavyotumika sasa ni tarehe 31 Desemba, 2020. Hii ni kwa mujibu wa
Sheria ya Jumuiya ya Afrika Mashariki ya Udhibiti wa Uzito wa Magari ya
mwaka 2016 (The East African Community Vehicle Load Control Act,
2016) na kanuni zake.

Hivyo, mnajulishwa kuwa, kuanzia tarehe o1 Januari, 2021, viwango
vipya vya tozo za uzidishaji uzito wa magari vitaanza kutumika kama
vilivyoainishwa kwenye Jedwali la tatu la Kanuni za Taratibu za
Usimamizi za mwaka 2018 (The East African Community Vehicle Load
Control (Enforcement measures) Regulations, 2018.

Aidha, Sheria na Kanuni zinazohusu viwango vipya vya tozo za uzidishaji
uzito wa magari zinapatikana kupitia tovuti ya Wizara www.mwtc.go.tz.

Kwa taarifa hii, napenda kuwahimiza na kuwashauri wadau wote
kujiandaa kwa utekelezaji wa mabadiliko hayo.

Imetolewa na;

e
—

Arch. Elius

KATIBU MKUU - SEKTA YA UJENZI
18 Novemba, 2020

A. Mwakalinga


http://www.mwtc.go.tz/

