
 
SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 
WIZARA YA UJENZI  

 
 
 

 
WAKALA YA BARABARA  

 
TAARIFA YA NYARAKA ZA NYENZO ZA USIMAMIZI WA MASUALA YA 

MAZINGIRA NA JAMII KWA MRADI WA MABASI YAENDAYO HARAKA AWAMU 
YA NNE (4) 

 
Wakala ya Barabara Tanzania (TANROADS) kwa niaba ya Wizara ya Ujenzi  
inakusudia kuanza ujenzi wa Barabara ya mabasi yaendayo haraka awamu ya nne, 
Lot 1; Road works 13 km (From CBD Maktaba ya Taifa to Mwenge /Ubungo (Sum 
Nujoma)) and Lot2; Road works 15.63km (From Mwenge to Boko Basihaya (Dawasa)) 
Mkoani Dar es Salaam. 
 
Benki ya Dunia wameonesha nia ya kufadhili mradi huu kupitia Mradi wa mabasi 
yaendayo haraka awamu ya nne. 
 
Kwa kuzingatia matakwa ya Muongozo wa Usimamizi wa Masuala ya Mazingira na 
Jamii wa Benki ya Dunia, Wakala ya Barabara (TANROADS) imeandaa Nyenzo za 
Usimamizi wa Masuala ya Mazingira na Jamii zikiwemo: (i) Ahadi za Utekelezaji wa 
Masuala ya Mazingira na Kijamii; (ii) Mpango wa Usimamizi wa Masuala ya Mazingira 
na Kijamii; (iii) Mpango wa Ushirikishaji wa Wadau; (iv) Mpango wa Usimamizi wa 
Wafanyakazi; (v) Mpango mkakati wa Kushughulikia Masuala ya Unyanyasaji wa 
Kijinsia; (vi) Muongozo wa Upangaji wa Vikundi Vilivyo Katika Mazingira Hatarishi; na  
(vii) Sera na  Muongozo wa Uhamishaji wa Makazi, kwa ajili ya kuongoza utekelezaji 
wa mradi. 
 
Kwa Tangazo hili, Wakala ya Barabara inaweka wazi taarifa hizi na inawaalika wadau 
na umma kwa ujumla kuipitia kwa ajili ya kufuatilia utekelezaji wa masuala ya 
mazingira na jamii wakati wa utekelezaji wa mradi hiyo. 
 
Aidha, Umma unaweza kuona taarifa hizi kwenye Tovuti ya TANROADS: 
www.tanroads.go.tz, Tovuti ya Benki ya Dunia; worldbank.org na kwenye ofisi 
zifuatazo: 

 
 

1. Tanzania National Roads Agency (TANROADS) 
P.O. Box 11364 
10 Shaaban Robert Road/Garden Avenue Junction 
Dar es Salaam. 
Email: tanroadshq@tanroads.go.tz 

2. TAN ROADS- Dar es Salaam Regional Office 
     P.O. Box 4838 
     Dar es Salaam. 

Email:rm-dsm@tanroads.go.tz 
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