
MAFUNZO KUHUSU SHERIA YA BARABARA
YA MWAKA 2007 NA KANUNI ZAKE ZA
MWAKA 2009 INAYOHUSU MATUMIZI
SAHIHI YA HIFADHI YA BARABARA KATIKA
WILAYA YA UBUNGO JIJINI DAR ES SALAAM

   Mtendaji Mkuu wa TANROADS, Mhandisi Rogatus 
Mativila amesema, sababu ya uwepo wa hifadhi 
kubwa ya barabara ya Morogoro (Morogoro road) 
inatokana na umuhimu wa barabara hiyo kwa 
uchumi wa nchi

   Mhandisi Mativila ameyasema hayo jumatano wiki 
hii, katika mafunzo kwa Viongozi wa Halmashauri ya 
Wilaya ya Ubungo, kuhusu Sheria ya Barabara ya 
Mwaka 2007 na Kanuni zake  za mwaka 2009 
inayohusu matumizi sahihi ya barabara,  Mafunzo 
hayo yaliandaliwa na TANROADS na kufanyika 
wilayani Ubungo jijini Dar es Salaam.

 Alisema kumekuwepo na 
sintofahamu juu ya matumizi ya  
hifadhi ya barabara, matumizi ya 
ujenzi wa vituo vya mafuta katika 
maeneo hayo hususan barabara 
ya Morogoro ambayo upana 
wake umekuwa tofauti na 
maeneo mengine.

    Wakitoa maoni yao wakati wa 
mafunzo hayo, viongozi hao wa 
wilaya ya Ubungo na wadau 
wameishukuru TANROADS kwa 
mafunzo hayo juu ya umuhimu 
wa hifadhi ya barabara kwani 
wamesema itawasaidia sana 
kuwaelimisha wananchi wao na 
kupunguza baadhi ya 
malalamiko

  Wakitoa maoni yao 
wakati wa mafunzo 
hayo, viongozi hao wa 
wilaya ya Ubungo na 
wadau wameishukuru 
TANROADS kwa mafunzo 
hayo juu ya umuhimu 
wa hifadhi ya barabara 
kwani wamesema 
itawasaidia sana 
kuwaelimisha wananchi 
wao na kupunguza 
baadhi ya malalamiko

   Kwa upande wake, 
Wakili wa Serikali 
Mwandamizi kutoka 
TANROADS, Usaje 
Mwambene akiwasilisha 
mafunzo hayo alisema, 
Sheria ya Barabara ya 
mwaka 2007 na Kanuni 
zake za 2009 imeipa 
mamlaka Wakala ya 
Barabara Nchini 
(TANROADS) kuondoa 
shughuli zote zilizopo 
ndani ya hifadhi ya 
barabara.    Aidha, viomgozi hao 

na wadau walisisitiza 
umuhimu wa TANROADS 
kuendelea kutoa elimu 
katika maeneo mengine 
nchini ili kukuza uelewa 
huo.

    Mafunzo hayo 
yalikuwa na lengo la 
kuelimisha, na kuelekeza 
namna ya kusimamia, 
kutunza na kufuata 
sheria ya barabara na 
kanuni zake kuhusu 
matumizi sahihi ya 
hifadhi ya barabara.

Na Mwandishi wetu

‘Tumekutana na viongozi kuanzia 
ngazi ya Kata hadi Wilaya na kuwapa 
mafunzo, lengo ni kuwa wao wapeleke 
elimu hii kwa wananchi ili waelewe na 
kuondoa malalamiko yao’ Alisema.
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